100 કરોડની ખંડણી વસૂલીના મામલે આજે મુંબઈ હાઇકોર્ટમાં સુનાવણી

મુંબઈ હાઈકોર્ટ મંગળવારે મહારાષ્ટ્રના ગૃહમંત્રી અનિલ દેશમુખની વિરુદ્ધ દાખલ કરવામાં આવેલી બે અરજી પર સુનાવણી કરવાની છે, તેમાં પૂર્વ પોલીસ કમિશનર પરમબીર સિંહએ રાજ્યના ગૃહમંત્રી અનિલ દેશમુખ પર લગાવેલા 100 કરોડ રૂપિયાની વસૂલીના આરોપની તપાસ કરવાની માગણી કરવામાં આવી છે.

પ્રથમ અરજી જાહેરહિતની અરજી છે. એ મુંબઈના વકીલ ડો.જયશ્રી લક્ષ્મણરાવ પાટીલે દાખલ કરી છે. એમાં પરમબીર સિંહના આરોપોની તપાસ CBI, એન્ફોર્સમેન્ટ ડાયરેક્ટોરેટ પાસે કરાવવાની માગ કરવામાં આવી છે. બીજી પરમબીર સિંહે પોતે દાખલ કરી છે, એમાં તેમના આરોપોની તપાસ માત્ર CBI પાસે કરાવવાની માગ કરવામાં આવી છે.

પરમબીરે પોતાની અરજીમાં ટ્રાન્સફર પોસ્ટિંગમાં ભષ્ટ્રાચારનો મુદ્દો પણ ઉઠાવ્યો છે. તેમણે કોર્ટને અપીલ કરી છે કે દેશમુખના ઘરના CCTV ફુટેજનો નાશ કરવામાં આવે એ પહેલાં એને સુરક્ષિત કરવામાં આવે. પરમબીરે પહેલા પોતાની માગોને લઈને સુપ્રીમ કોર્ટમાં અરજી દાખલ કરી હતી. જોકે કોર્ટે તેમને પહેલા આ માટે હાઈકોર્ટ જવા જણાવ્યું હતું.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button