એવું તે શું થયું કે બાળકીએ નર્ક જવાનો રસ્તો પસંદ કર્યો

પાપા ભીખ મંગાવે છે, હું ના પાડુ છુ તો સિગારેટના ડામ આપે છે. હું નર્ક કરતાં બતર જીવન જીવી રહ્યી છું. મેડમ મારે ઘરે નથી જવું, મારે ભણવું છે, તેથી હું ઘર છોડીને ભાગી ગઈ, મને જેલમાં મોકલી દો, નરકમાં નાખી દો પણ હું ઘરે નથી જાવ. આ શબ્દ રડતા રડતા એક 14 વર્ષીય કિશોરીએ સીડબ્લ્યુસીના અધ્યક્ષ પદ્મા રાણીને કાઉન્સલિંગ વખતે કહ્યું.

સીડબ્લ્યુસીના અધ્યક્ષ પદ્મા રાનીએ જણાવ્યું હતું કે, તેમને 28 માર્ચ, હોલીના રોજ રાત્રે 8 વાગ્યે વોર્ડ 10 ના કાઉન્સિલર રવિન્દ્ર ભાટિયા પાસેથી બાતમી મળી હતી કે સેક્ટર -12 માં 548 ની બહાર બેસીને 14 વર્ષીય કિશોર રડતી હતી. આ બાતમી પર તેણે સ્થળ પર જ પોલીસને સેક્ટર 11-12 ચોકી મોકલી હતી અને કિશોરીને બચાવી હતી. 

બાળકી સાથે વાત કરવાનો પ્રયાસ કર્યો પણ તે ડરી ગઈ, જેના કારણે તે બોલી શકી નહીં. તેણે કિશોરીની તબીબી સારવાર કરાવી હતી અને ત્યારબાદ તેને ઉજા રોડ પર આવેલી સૃષ્ટિ કલ્યાણ સમિતિ ઓપન શેલ્ટર હોમમાં મોકલી આપી હતી. મંગળવારે કાઉન્સેલિંગ કરવામાં આવી હતી. જેમાં બાળકીએ આશ્ચર્યજનક ઘટસ્ફોટ કર્યા છે.

પિતા રેલ્વે સ્ટેશન અને બસ સ્ટેન્ડ પર માગે છે ભીખ   
કિશોરીને મંગળવારે કાઉન્સલિંગ માટે સીડબ્લ્યુસી ઓફિસમાં બોલાવવામાં આવી હતી. જ્યાં કિશોરીએ પરામર્શ દરમિયાન જણાવ્યું હતું કે તે મૂળ બિહારની છે. તેના ચાર ભાઈઓ છે. જેની પાસે પણ પિતા રેલ્વે સ્ટેશન અને બસ સ્ટેન્ડ પર ભીખ મંગાવે છે. 

10 રૂપિયા લઈને ઘરેથી નીકળી, ક્યાં જવું ખબર નહોતી
કિશોરીએ જણાવ્યું હતું કે તે તેના પિતાની ત્રાસથી પરેશાન છે. તે ભીખમાં મળેલા 10 રૂપિયામાં લઇને નીકળી. તેણે ઓટો પકડી, ઓટો ચાલકે તેને 10 રૂપિયામાં સેક્ટર 11 પાસે છોડી દીધી. તેણી જાણતી ન હતી કે તે ક્યાં જઇ રહી છે પરંતુ તેનો ઘરે ન જવાનો લક્ષ્ય હતો.

કિશોરના શરીર ઉપર 40 થી વધુ સિગારેટના નિશાન મળી આવ્યા
સીડબ્લ્યુસી અધિકારી પદ્મા રાનીએ જણાવ્યું હતું કે નિર્દય પિતાએ કિશોરના શરીર પર સિગારેટ વડે 40 થી વધુ ડામ આપ્યા છે. જેના કારણે કિશોરી ગભરાઈ ગઇ છે. તે ઘરે જવા માંગતી નથી, એમ કહીને કે તે ઘરે જશે તો પિતા તેના પર હુમલો કરશે. કિશોરીએ કહ્યું કે તે ભણવા માંગે છે અને કંઈક બનવા માંગે છે. હાલમાં તે ઓપન સેલ્ટર હોમમાં રાખવામાં આવી છે. પિતાની શોધખોળ ચાલુ છે, આરોપીઓ મળી આવતા જ તેની સામે રિપોર્ટ નોંધવામાં આવશે

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button